Loading...

11 December, 2011

Mazingira bora kwa mama mjamzito

Wapendwa wasomaji wetu,kama awali tulivyokuelezeni juu ya afya ya mama na mtoto kwamba ili mtoto ambaye ndiye mlengwa mkuu aweze kuzaliwa na kuwa katika hali nzuri kiafya na kiakili,ni vyema mama mjamzito akaandaliwa mazingira bora ili aweze kujifungua katika hali ya neema.

BLOOD PRESSURE

Mara nyingi wamama wengi wajawazito wamekuwa wakisumbuliwa na blood pressure ambayo inaweza kuhepukika kwani mara nyingi inachangiwa na kukosa amani,woga wa mama akiwa anakaribia kujifungua.

Tunaweza kupunguza hali hii kwa kumuonyesha mapenzi zaidi mama mjamzito kwa kumtoa outing kadha wa kadha, kumletea maua kila wakati na kumpa mapenzi ya ziada ili aweze kujisikia kwamba mme wake yuko naye kwa karibu na hii umuondolea woga kwa kiasi kikubwa na kumpa matumaini makubwa.

 Blood pressure ikizidi mara nyingi mama mjamzito hushindwa kusukuma mtoto na ndipo madaktari ulazimika kumfanyia upasuaji jambo ambalo uongeza gharama katika kujifungua pamoja na kuongeza maumivu ambayo siyo ya lazima kwa mama.

MAZOEZI KWA MAMA MJAMZITO.
Mara nyingi wanaume wengine uwapa maraha ya kutosha wanawake wao jambo ambalo tunalihimiza hapa lakini wakati mwingine husahau kuwapa mazoezi wake zao wajawazito ikikumbukwa kwamba mazoezi kwa mama mjamzito ni muhimu kwaajili ya kubalance mwili ili uzito usiegemee upande mmoja tu. Wamama wajawazito wamekuwa wakikosa nguvu kwenye miguu kwa kadiri ya tumbo linavyozidi kuongezeka au uzito unavyoongezeka.Endapo mama ana mazoezi ya kutosha, basi misuri ya miguu usitahimili uzito wa tumbo na wengine wanaweza kwenda kazini mpaka siku ya kujifungua.

1 comment:

Anonymous said...

Jamani Faraja huyo..naona unadekezwa na huyo bwana wa kihaya hahahah.Mwaka huu wako dada

Search This Blog

Loading...
Loading...